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Waziri wa Ujenzi na Uchukuzi Mhe. Prof. Makame
Mbarawa (Mb) akisalimiana na Mtendaji Mkuu wa TBA 
Arch. Daud Kondoro mara baada ya kuwasili kwenye 
Hafla ya Ufunguzi wa nyumba za makazi katika maeneo
ya Masaki na Magomeni Kota awamu ya pili.

Waziri wa Ujenzi na Uchukuzi
Mhe. Prof. Makame Mbarawa (Mb)
akisalimiana na viongozi mbalimbali
baada ya kuwasili kwenye Hafla
ya Ufunguzi wa nyumba za makazi
katika maeneo ya Masaki na
Magomeni  Kota awamu ya pili.



Mhe. Prof. Makame Mbarawa (Mb) akifuatilia wasilisho 
la ubunifu wa nyumba za makazi zilizojengwa na TBA 
kutoka kwa Mtendaji Mkuu wa TBA Arch. Daud Kondoro 
katika eneo la Magomeni Kota awamu ya pili jijini Dar es 
Salaam. 



Waziri wa Ujenzi na Uchukuzi Mhe. Prof. Makame Mbarawa 
(Mb) akikata utepe kuashiria ufunguzi rasmi wa nyumba 
za makazi za Magomeni Kota awamu ya pili. Ufunguzi huu 
ulienda sambamba na ufunguzi wa nyumba zilizojengwa na 
TBA katika eneo la Masaki jijini Dar es Salaam.



Mhe. Prof. Makame Mbarawa (Mb) akipiga makofi mara 
baada ya kusogeza kitambaa kuashiria ufunguzi rasmi 
wa nyumba za makazi zilizojengwa na TBA katika eneo 
la Magomeni Kota awamu ya pili. Ufunguzi ulioenda 
sambamba na ufunguzi wa nyumba zilizojengwa na TBA 
katika eneo la Masaki jijini Dar es Salaam.



Waziri wa Ujenzi na Uchukuzi Mhe. Prof. Makame Mbarawa 
(katikati) akielekea jukwaani baada ya kukagua nyumba za 
makazi zilizojengwa na TBA katika eneo la Magomeni Kota 
awamu ya pili wakati wa Hafla ya ufunguzi wa nyumba hizo.



Waziri wa Ujenzi na Uchukuzi Mhe. Prof. 
Makame Mbarawa (Mb) akihutubia hadhara
iliyo hudhuria Hafla ya Ufunguzi wa nyumba za 
makazi za Masaki na Magomeni Kota awamu 
ya pili.



Nimefurahishwa sana na ubunifu na ujenzi wa nyumba za maghorofa 
uliofanywa na Wakala wa Majengo Tanzania (TBA) chini ya usimamizi 
wa Wizara ya Ujenzi na Uchukuzi. Hatua hii ya ujenzi wa nyumba za
maghorofa katika miradi kama hii ni utekelezaji wa Sera ya Matumizi 
Bora ya Ardhi ya kujenga nyumba za kutosha kwa watumishi wa Umma. 
Aidha, miradi hii ni utekelezaji wa Ilani ya Uchaguzi ya Chama cha
Mapinduzi (CCM) ya 2020, Ibara ya 55 (h) inayoelekeza maeneo hayo 
kuendelezwa.

Serikali imeruhusu taasisi binafsi kushirikiana na TBA kujenga nyumba
bora kwa ajili ya watumishi wa Umma na kupangisha kibiashara ili
kupunguza uhitaji wa makazi bora uliofikia milioni 3 huku uhitaji wa 
nyumba za makazi ukiongezeka hadi kufikia laki mbili kwa mwaka.

Tatizo la wapangaji kukaa bila kulipa kodi limepata suluhisho, katika 
majengo haya kuna mfumo wa ‘Smart Lock’ au kitasa janja. Mpangaji 
akimaliza kodi yake hataweza kuingia ndani hadi alipe kodi, TBA imefanya
vizuri simamieni hili atakayeshindwa kulipa kodi pamoja na kutunza
thamani ya nyumba aondolewe ndani ya nyumba.

Mhe. Prof. Makame Mbarawa (Mb)
Waziri wa Ujenzi na Uchukuzi



Sekta ya Ujenzi ni miongoni mwa vipaumbele muhimu vya Serikali ya 
Awamu ya sita ambayo inaendelea kuhakikisha miradi hiyo inatekelezwa
kama ilivyopangwa.

Bunge litaendelea kuunga mkono ubunifu na mipango ya taasisi kama 
TBA kwa kuwa na miradi mingi zaidi ya ujenzi ili kuongeza makusanyo 
ya ndani na kupunguza utegemezi wa ruzuku kutoka Serikalini.

Mhe. Selemani Kakoso (Mb)
Mwenyekiti wa Kamati ya Kudumu ya Bunge ya Miundombinu



Kama Wizara ya Ujenzi tunafarijika kuona miradi iliyoanza inakamilika 
katika wakati uliokusudiwa lakini pia haya ni matakeo ya uongozi mzuri
wa Waziri wa Ujenzi na Uchukuzi Mhe. Prof. Makame Mbarawa (Mb). 
Kwa dhati kabisa kwa niaba ya Katibu Mkuu tunaipongeza TBA kwa
kukamilisha nyumba hizi kwa weledi.

Bw. Ludovick Nduhiye
Naibu Katibu Mkuu Ujenzi



Kama Bodi ya Ushauri kwa kipekee tunaishukuru Serikali kwa kutoa fedha
kupitia Wizara ya Ujenzi na kufanikisha utekelezaji wa Miradi kama hii 
ambayo ni mkakati maalum wa kupunguza uhaba wa nyumba za 
makazi kwa Watumishi lakini kupitia ujenzi wa Maghorofa haya unaongeza
thamani ya ardhi kutoka katika zile nyumba ndogo ambazo haziendani 
na utaratibu wa mipango miji wa sasa.

Arch. Dkt. Ombeni Swai
Mwenyekiti wa Bodi ya Ushauri ya TBA



Katika mwaka wa fedha 2022/23 tayari Serikali imeshatoa fedha kiasi cha 
shilingi bilioni 5.68 kwa ajili ya ujenzi wa jengo la makazi ya watumishi wa 
umma katika eneo la Magomeni Kota awamu ya pili pamoja na kutoa 
fedha kiasi cha shilingi bilioni 4.3 kwa ajili ya kuendelea na uendelezaji wa 
eneo la Temeke Kota awamu ya kwanza.

Baada ya mafanikio makubwa yaliyopatikana kutokana na utekelezaji wa 
miradi hii, kwa upekee TBA inaiomba Serikali kupitia Wizara ya Ujenzi na 
Uchukuzi kuendelea kutoa fedha kwa ajili ya ukamilishaji wa Ujenzi wa 
Block B hapa Magomeni Kota ambalo tunaendelea nalo ili ukamilike kwa 
muda uliopangwa. Aidha, Serikali kuendelea kutenga fedha kwa ajili ya 
ujenzi wa majengo yaliyosalia eneo la Magomeni Kota na Temeke Kota na 
kuendeleza maeneo mengine yaliyorejeshwa Serikali Kuu kutoka 
TAMISEMI.

Arch. Daud Kondoro
Mtendaji Mkuu–TBA



Kama Wilaya ya Kinondoni tumeridhishwa na Usanifu na Usimamizi wa 
nyumba hizi, hivyo tunatoa pongezi kwa TBA kwa kufanikisha jambo hili 
na kuipendezesha Wilaya yetu.

Mhe. Saad Mtambule
Mkuu wa Wilaya ya Kinondoni



Sehemu ya Menejimenti ya TBA ikiwa kwenye Hafla ya Ufunguzi 
wa nyumba za makazi za Masaki na Magomeni Kota awamu 
ya pili.



Sehemu ya Watumishi wa TBA na Wananchi waliohudhuria 
Hafla ya Ufunguzi wa nyumba za Makazi za Masaki 
na Magomeni Kota Awamu ya pili.



Wageni waalikwa waliohudhuria Hafla ya Ufunguzi 
wa nyumba za makazi za Masaki na Magomeni Kota 
awamu ya pili.



Waziri wa Ujenzi na Uchukuzi Mhe. Prof. Makame Mbarawa 
(Mb) akiwa katika picha ya pamoja na Menejimenti ya 
TBA na Kamati ya Maandalizi ya TBA wakati wa Hafla ya 
Ufunguzi wa nyumba za Makazi za Masaki na Magomeni 
Kota awamu ya pili.

Mhe. Selemani Kakoso (Mb) 
M/kiti wa Kamati ya Kudumu 

ya Bunge ya Miundombinu
Mhe. Prof. Makame Mbarawa ( Mb) 

Waziri wa Ujenzi na Uchukuzi

Mhe. Saad Mtambule
Mkuu wa Wilaya ya Kinondoni 

Arch. Daud Kondoro
Mtendaji Mkuu wa TBA

Arch. Dkt. Ombeni Swai 
Mwenyekiti wa Bodi ya Ushauri ya TBA 

Bw. Ludovick Nduhiye  
Naibu Katibu Mkuu Ujenzi



Waziri wa Ujenzi na Uchukuzi Mhe. Prof. Makame 
Mbarawa (Mb) akiwa katika picha ya pamoja na 
Wazee wa Mkoa wa Dar es Salaam wakati wa Hafla 
ya Ufunguzi wa nyumba za Masaki na Magomeni 
Kota awamu ya pili.



Waziri wa Ujenzi na Uchukuzi Mhe. Prof. Makame 
Mbarawa (Mb) akiagana na Mtendaji Mkuu 
wa TBA Arch. Daud Kondoro mara baada ya 
kuhutubia hadhara wakati wa Hafla ya Ufunguzi 
wa nyumba za makazi katika maeneo ya Masaki 
na Magomeni Kota awamu ya pili.



Naibu Spika wa Bunge la  Jamhuri  ya
Muungano wa Tanzania Mhe. Mussa Zungu 
(Mb) akijadiliana jambo na Mtendaji Mkuu 
wa TBA Arch. Daud Kondoro kabla ya Hafla 
ya Ufunguzi wa nyumba za makazi za
Masaki na Magomeni Kota awamu ya pili.



Mwimbaji wa nyimbo za Singeli
nchini Bw. Seif Mwinyi Juma 
Maarufu kama Sholo Mwamba
akitumbuiza wakati wa Hafla
ya Ufunguzi wa nyumba za 
makazi za Masaki na Magomeni
Kota awamu ya pili.



Muonekano wa jengo la 
sakafu nane (ghorofa 7) 
lenye uwezo wa kuchukua
familia 16 lililojengwa
na TBA katika eneo la
Magomeni Kota awamu 
ya pili jijini Dar es Salaam.

Muonekano wa jengo la 
sakafu 6 (ghorofa 5) lenye
uwezo wa kuchukua
familia 12 lililojengwa na 
TBA katika eneo la Masaki
jijini Dar es Salaam.
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